fbpx

Andlát

Andlát

Osvald Heinrich Kratsch lést miðvikudaginn 23. febrúar 2022 á hjúkrunarheimilinu Heradsbygda omsorgssenter eftir stutt veikindi.

Osvald fæddist 16. maí árið 1925 í Reykjavík og lést því saddur lífdaga 96 ára gamall.

Osvald var um langt skeið öflugur liðsmaður í Íslendingafélaginu í Osló og safnaðarstarfi Íslenska safnaðarins í Noregi. Hann tók virkan þátt í messum, sat í stjórn og kom að skipulagi og framkvæmd að viðburðum og hópastarfi, ekki síst reglulegum samverustundum fyrir 60 ára og eldri í Ólafíustofu. Einnig naut Ólafíusjóður, hjálparsjóður Íslendinga í neyð, ríkulegs framlags af hans hálfu.

Við kveðjum höfðingjann Osvald með djúpu þakklæti. Guð blessi minningu hans.

Útförin fer fram þriðjudaginn 8. mars kl. 14 frá Ringerike krematorium, Hofgaards gate 14, 3510 Hønefoss.

Blóm og kransar vinsamlegast afþakkaðir en þeim sem vilja minnast hans er bent á Ólafíusjóðinn.