Vígsla nýs sóknarprests

Það er okkur mikil ánægja að tilkynna að nýráðinn sóknarprestur Íslenska safnaðarins í Noregi, sr. Inga Harðardóttir, var vígð í embætti í dag í Dómkirkjunni í Reykjavík. Athöfnin fór vel fram og veðrið skartaði sínu fegursta.

Sr. Inga Harðardóttir hefur verið starfandi æskulýðsfulltrúi Hallgrímskirkju sl. 6 ár. Hún útskrifaðist með cand.theol gráðu frá Guðfræðideild Háskóla Íslands árið 2012 og var það sama ár ráðin til starfa í Hallgrímskirkju. Inga kom víða við á námsferli sínum og stundaði m.a. nám í myndlist og heimspeki áður en guðfræðin vann hug hennar allan. Hún söng einnig í Kór Menntaskólans við Hamrahlíð, Hamrahlíðarkórnum, og síðar Mótettukór Hallgrímskirkju, þar til hún hóf störf í kirkjunni. Það hefur nýst Ingu vel að hafa breiðan bakgrunn enda verkefnin fjölbreytt í kirkjulegu starfi en fyrir utan hefðbundið hópastarf barna og unglinga hefur hún m.a. unnið ötullega að tónlistarstundum fyrir ungabörn sem kallast Krílasálmar og einnig séð um fermingarfræðslu fermingarbarna Hallgrímskirkju frá því að hún hóf störf þar. Inga útbjó einnig verkefnið Jólin hans Hallgríms fyrir jólin 2015, byggt á bók Steinunnar Jóhannesdóttur, þar sem skólabörnum er boðið að koma í heimsókn í í sögustund í Hallgrímskirkju á aðventunni. Það verkefni hefur slegið í gegn og hafa nokkur þúsund skólabörn notið þessara stunda í kirkjunni á aðventunni og er enn mikil aðsókn í ár. Inga er gift Guðmundi Vigni Karlssyni, tónlistarmanni, og eiga þau þrjú börn.

Biskup Íslands, sr. Agnes M. Sigurðardóttir, vígir Ingu Harðardóttir til prests í Dómkirkjunni.

Að lokinni vígslu: Sr. Inga Harðardóttir (til hægri) ásamt forvera sínum sr. Þórey Guðmundsdóttur.

Fyrstu verkefni Ingu verður að þjóna til altaris við tvær fermingarguðsþjónustur safnaðarins. Sú fyrri verður í Ósló þann 10. júní nk. og sú seinni þann 7. júlí í Seltjarnarneskirkju. Fermingarguðsþjónustan í Ósló fer fram í Nordberg kirkju og hefst kl. 14.00. Sr. Inga mun taka formlega við störfum þann 1. ágúst 2019.

Stjórn Íslenska safnaðarins í Noregi býður sr. Ingu velkomna til starfa og væntir mikils af henni í komandi stöfum sem sóknarprestur. Hvetjum við fólk til að fjölmenna til kirkju og taka vel á móti okkar nýja sóknarprest.